Xin tài liệu về code snippets trong Flash

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 1,208

1. obxrose New Member

Các bạn cho mình xin tài liệu tiếng Việt về code snippets trong Flash với, càng nhiều càng tốt (chỉ code snippets thôi nha) vì mình đang làm đồ án thực tập mà mình tìm ko ra, thầy yêu cầu tìm hiểu về code snippets trong Flash và tự design 1 sản phẩm flash bất kì, khổ nỗi lúc học thì thầy chỉ dạy cơ bản thôi nên mình ko biết sử dụng cái này

bạn nào giúp mình tạo 1 sản phẩm đồ họa bằng flash giúp mình với, đơn giản thôi cũng đc nhưng nhớ cho mình xin file project để mình tham khảo với nha, thanks các bạn nhiều

2. obxrose

obxrose New Member

hix có ai ko giúp mình với, mình đang gấp lắm :(
  3. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Google thôi bạn. Mà đến gần phút cuối mới hỏi thì khó ai có thể giúp bạn tìm tài liệu được lắm. Nhất là khi bạn lại muốn tài liệu tiếng việt :D tiếng Anh thì trên mạng quá nhiều. Nếu bạn muốn học sao không copy từng đoạn tài liệu tiếng anh và paste vào Google Translate rồi dịch. Nếu muốn giỏi code mà không biết tiếng Anh thì coi như đã thất bại toàn tập vì căn bản của code đều là tiếng Anh hết bạn ạ! Youtube cũng có một số video hướng dẫn về snippets code đấy
  4. obxrose

obxrose New Member

hi thanks bạn nhiều nha, mình đã dịch xong tất cả snippets trong flash rồi muốn xì khói luôn hehe, giờ còn file flash nhỏ mà mình hok biết làm :(
    thầy yêu cầu chỉ là 1 trò chơi nhỏ hoặc 1 game thật đơn giản thôi hix.
  5. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Bạn mà đã biết về flash thì tại sao không tải một game nhỏ sẵn có nào đó rồi về decompile nó ra để lấy code và chế ảnh của mình vào đó :D