tut hướng dẫn export bằng Cinema Craft Encoder SP trong premiere

Thảo luận trong 'Bài hướng dẫn'

Lượt xem: 1,835

1. cuoc song moi New Member

Hôm nay mình xin giới thiệu các bạn một plugin export trong premiere đó là Cinema Craft Encoder SP nó chạy rất nhẹ, render rất nhanh, và chất lượng tốt, đặc biệt cho bạn nào thích làm DVD, mình đã sử dụng được 3 năm nay rồi thấy rất tốt, so với canopus procoder và MainConcept thì Cinema Craft Encoder SP chạy rất tốt và không bị treo máy.

đầu tiên bạn download plugin này về cai đặt, có cả cra_ck trong đó.

http://depositfiles.com/files/2605350
    http://rapidshare.com/files/74518949/Cinema_Craft_Encoder_SP_v2.70.02.12_RETAIL-PARADOX.rar

Mình xin hướng dẫn cơ bản về cách export nhé, VD: Mình Export DVD hệ NTSC nhé

muốn export trên timeline bấm vào timeline chọn file chọn export chọn movie

lên cửa sổ trên bạn bấm vào setting

nó sẽ ra bảng thoại movie setting. bạn chọn như hình dưới

nếu mà bạn export ra vcd thì bạn phải chọn audio rate là 44100Hz

sau đó bấm compile setting một bảng tùy chỉnh sẽ xuất hiện bạn chọn như hình dưới nếu render ra DVD

khi đã thiết lập xong bạn bấm ok rồi ok cuối cùng là save là render thôi.

Lưu ý: khi export ra DVD sẽ tạo ra 2 file , mpv và mp2 hoặc wav bạn hãy dùng phần mềm DVDlap pro hoặc adobe encoder để nối chúng lại thành file video DVD vob nhé, rồi chỉ cần lấy Nero và ghi ra đĩa thôi.

Chúc các bạn thành công!

2. bakista

bakista New Member

mình dow cái Cinema Craft Encoder SP về rùi install mà hình như nó hôk thành plugin của Ap nên khi export trong phần chọn file type hôk có cái dòng Cinema Craft Mpeg như của bạn
    lúc cài đặt cái Cinema Craft Encoder Sp có cần tùy chỉnh gì ko bạn
    hix export bình thường vừa lâu mà chất lượng video lại thấp nản wa'
  3. lamkha

lamkha Member

Trong gói download có file xxx đó bạn, bạn phải xxx nó mới hiện lên, file cctsp.exe thì chép đè vào thư mục cài đặt, còn file cm-mpeg-cce.prm thì vào đường dẫn "Program Files\Adobe\Common\Plug-ins\CS3\MediaCore\".
    cảm ơn bạn vietduong nhiều.
  4. nguyen nhat thanh

nguyen nhat thanh New Member

Cái này hay quá, nhưng có dùng cho bộ CS4 không ạ? nếu được làm ơn up lên mediafine, 2 cái trên em không down được.