Tường Thuật Hn Off Tối 21/07

Thảo luận trong 'Nhật Ký Họp Mặt'

Lượt xem: 4,113

1. teppi Mưu bẩn kế hèn

:coffee:
    Tối qua ngủ say quá, sáng dậy, tâm hồn thoải mái Tép xin phép tường thuật lại vụ off hoành tráng tối hôm qua cho cả nhà cùng nghe (Hình sẽ được gửi lên sau )
    Bắt đầu ! :coffee:
    Trưa, 11h30 Tép và AGP liên lạc nhoay nhoáy bằng cả phone ( chùa ) và IM (cũng chùa luôn !). Tép có chất giọng dịu dàng, ngọt ngào, trong trẻo . Túm lại là dễ thương vô cùng . Ngược lại hoàn toàn, AGP cười khành khạch, dạ vâng rối rít ( Thế mà RM còn khen … hay, chẳng biết tai có ung nhọt gì không ?). Hai chị em thống nhất tối, 8h30 sẽ gặp nhau và đi Tràng Tiền Ai xờ cờ rem ! Cũng thời gian đó, Tép gặp Vịt trên IM, Vịt cho số điện thoại nhà, nhắn chiều gọi ! :D
    Chiều, 6h ! Tép gọi cho AGP . Đáp lại là một không khí ồn ào, lào xào và rì rào (chắc tại vì đang mưa) AGP cũng không rõ đang ở đâu và khi nào ra HN . Hic, thế cơ chứ nị ! Tép chuẩn bị dập ĐT thì nghe thấy một giọng thất thanh vang lên ở phía đầu bên kia: “ Dũng, đằng kia có đống rơm kìa, giấy đây, nhanh lên !!!”. AGP vội vã tắt máy ( Chả hiểu tại sao ?!?! ). Bên IM bác Editting vào làm quen, nói được một câu thì doạ bom một câu . Nghe nói có vụ kem tối thế là van xin được đi cùng, bảo ở HN mà cho số điện thoại dài loằng ngoằng, Tép cương quyết không gọi mới khai ra: Đang ở Hàn Quốc (Hú hồn, tí nữa thì đi toi cả tháng lương !!!) :hands:
    Tối, Tép vào nhà Mít (bạn cực thân) rủ đi cùng . Trong khi chờ đợi, lại vào IM nói chuyện với bác Editting, vì Tép quá lễ phép, ngoan ngoãn và hiền lành nên bác Editting nhà ta vừa gõ vừa vãi … một cơ số thứ ! Sau thì cứ để thế đi uống café với bạn, đúng là một phong cách mới, vô cùng tao nhã !
    Qua điện thoại nhà Mít, AGP báo 8h15 đã về tới HN . Liên tục sau đó, trong vòng 1h đồng hồ Tép và AGP liên lạc độ vài chục cú . Mít xung phong có ý kiến: “ Chị em nhà này bị điên hay sao mà cứ mấy phút lại gọi . Cả tiếng đồng hồ mà chẳng xác định được gặp ở đâu, muộn thế này, còn Tràng Tiền gì nữa ?”. Đấy, cái chuyện liên lạc qua điện thoại cũng lắm chuyện bi hài . Tép xung phong gọi cho Vịt để báo . Dựa theo số Vịt cho, bấm luôn: “A lô, cháu chào cô ! Cô cho cháu gặp em … em … ơ hơ … cháu nhầm máy, xin lỗi cô ạ … Cụp !”. Lúc sau AGP gọi lại: “ Chị ơi, Vịt tên là gì ? ” He he ! :helpsmili
    Nhưng cuối cùng, mấy chị em cũng thống nhất, 21h30 gặp mẹt ở 187 Trần Đăng Ninh. Tép với Mít đến, thấy chú AGP đang ngồi đợi ! Mẹt đần đần, đẹp trai hơn trong ảnh . Chị em tíu tít chào hỏi như quen nhau từ … mấy kiếp trước ! Lúc sau có 2 người bạn của AGP đến nữa, không phải dân Đồ hoạ vn. net với cả dám chê Tép trông xấu xấu bửn bửn nên Tép không thèm để ý nữa . Rồi Vịt đến, oé, khác hẳn tưởng tượng, cao ráo, đẹp trai, cười hiền lành ( Tại trong diễn đàn toàn doạ ăn thịt Tép nên tưởng tượng ra một tên ma cà bông gớm ghiếc chứ !) . Vừa ngồi xuống, chưa kịp gọi nước đã nhắn nhủ: “Chị Tép xấu xí thì em biết rồi, giới thiệu mọi người đi !”. Tép giới thiệu mà trong lòng ấm ức, một cục tức trào dâng . :mad: Chỉ hơi xấu thôi, chứ làm gì đến nỗi mà mọi người lườm nguýt gớm thế . À, chắc tại ngồi cạnh Mít xinh đẹp chứ làn da và mùi hương mắm tôm này, thiên hạ khó kiếm người thứ 1000 nhá ! :nono:
    Không thể thua kém Xì Gòn, AGP lấy máy ảnh làm một seri . Đúng là toàn những thiên tai kiệt xuất trong lĩnh vực nghệ thuật . Những ý tưởng liên tiếp nảy sinh: Chụp ảnh gần hố rác, đang ăn thịt chú xe ôm, ăn trộm đồ của taxi, ăn xin bên tiệm cơm ….
    Rùi, tí xem ảnh nhá !
    :D

2. anhminh

anhminh Guest

Ảnh đâu, nhanh lên chứ, cu em AGP đâu rồi, mau về, bớ....ớ
  3. thephan

thephan Member

Hình đâu!? Sao mà lói không thế nhỉ!??
  4. quynhnhu

quynhnhu .:lubu:. Điều hành viên

hình đi nè :D em muốn biết mặt chị teppi :D
  5. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

khì khì :D
  6. teppi

teppi Mưu bẩn kế hèn

:eek: :haha:
  7. Nheo

Nheo Hú hồn

bà chị Tep miệng ănn mắm tôm rùi nói xạo... hổng thấy hình đâu... :(
  8. Asakura Love You

Asakura Love You New Member

hx pái phục bà chị kiểu này chắc 10.0 văn :))
    em paí phục ^:)^
  9. vitquay

vitquay New Member

hông đúng lè có đi nhưng hiện tại pa agp đang chờ về lại hải phòng đành đợi pa up hình lên sau vậy
  10. teppi

teppi Mưu bẩn kế hèn

:D Vịt ! Chị với AGP đang bàn tiếp vụ Tràng Tiền Ai xờ cờ rem ! Nếu không thay đổi gì thì 6h chiều tụ tập nhá ! Lần này vẫn có chị Mít xinh đẹp ! :beer:
    Tối qua về nhà thế nào? Chị về đến nhà là 23h30, 2 cụ đứng nhìn hằm hằm :mad: He he !
  11. winter_sky

winter_sky New Member

hic hic tiếc quá, tối qua anh Vit gọi sang rủ đi off nhưng mà ko đi được vì lúc đó đã hơn 9h tối rồi nên papa và mama ko cho đi nữa.
    Lúc đầu mọi người đã ý ới gọi em là 7h đi, em đã huỷ cả hẹn định đi off thế mà trời lại mưa to, ông trời thật quá lắm, ko cho mình đi off đây mà
    Đến 9h anh Vit gọi thì đã muộn ko được đi nữa rồi
    Thôi đành để lần sau vậy, nhưng lần sau off sớm sớm chút nha
  12. teppi

teppi Mưu bẩn kế hèn

:coffee: Lần sau, lần sau thì thông báo luôn !
    Ngày Chủ Nhật tuần sau nữa nữa, tức 07/08/2005 bà con HN và các vùng lân cận sẽ tổ chức một vụ off hoành tráng, hát Karaoke toé loe ! :D
    Mọi chi tiết cụ thể về địa điểm, giờ giấc sẽ thông báo trong thời gian tới, mọi người vào góp ý dần đê ! Tiết kiệm tiền nữa đê ! :D
  13. tucat

tucat Member

kakakaka mắc cười nhỉ đi off mà mấy chú mấy chị cũng hài hước nhỉ chẳng biết tí nào cả kakakaka các chú các chị cho coi hình cài đi
  14. Billy Boy

Billy Boy New Member

Mọi người đi chơi vui quá đi. Tối qua định đi rùi, thấy mưa to quá nên thui, Tối nay, em học TA đến 9h tối, nếu đến giờ đó mọi người còn đi chơi, thì mess cho em nhé, em sẽ liên lạc lại để được đi ké cái, Máu đi chơi quá đi, nhất là tối thứ 6. Số mobi của em: 0904136215. Nếu đi được thì nhớ mess cho em cái nhé.
  15. EDITTING

EDITTING New Member

pó tay em teppi hic hiểu này phải thay đổi ý định về vn sớm hơn dự định kiếm tepi chém quá :D
  16. vitquay

vitquay New Member

híc 6h chiều nay à pà tép
  17. teppi

teppi Mưu bẩn kế hèn

Ừ, em không còn trên mạng à, qua IM gọi chị đi ! :D
  18. EDITTING

EDITTING New Member

6 giờ chiều mai nha
  19. teppi

teppi Mưu bẩn kế hèn

Đúng thế, 6h chiều mai tất cả mài dao sắc nhọn sang Hàn Quốc chém bác EDit ! :death:
    To Edit: Về HN đi, ngay từ lúc này, Tép sẽ đào hố chông, rải đinh khắp các ga, sân bay, bán kính 5km !!! :beer:
  20. Billy Boy

Billy Boy New Member

Chị Teppi, hoặc vitquay nè, mọi người còn trên mạng k. Mess cho em đi, em biết số của mọi người, em sẽ chủ động liên lạc. Em cũng muốn đi chơi với mọi người mà.Số của em: 0904136215