Tờ rơi thuốc tây

Thảo luận trong 'Tác phẩm'

Lượt xem: 4,542

1. design_ntm Active Member

Các ae xem chém tiếp nhé

remhuyanhkiller thích bài này.
  2. phuongkhanh_gianghuynh

phuongkhanh_gianghuynh New Member

hic hic, sao sư huynh post cái nào cũng đẹp hết trơn vậy?>_<
  3. design_ntm

design_ntm Active Member

Cảm ơn em đã khen, nhưng anh có mặc áo giáp rồi, chờ các ae khác chém đây
  4. the-hien

the-hien Active Member

nền của bạn là nền màu nhạt vì vậy bạn nên để chút shadow cho sản phẩm, như vậy sp sẽ nổi bật lên khỏi cái nền
  5. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Đồng quan điểm. Sản phẩm chưa nổi bật
  6. design_ntm

design_ntm Active Member

Đúng là các bác có những ý hay, thật sự cảm ơn, ngay từ đầu lúc thiết kế mình đã nghĩ đến shadow, nhưng khi vào làm lại theo 1 hướng khác. Mà khách hàng này rất lạ, khi 1 sản phẩm mình đầu tư chải chuốt rất nuột họ không chịu, khi họ duyệt in sản phẩm rất chi là tệ, nhưng họ lại xuýt xoa gật đầu....potay.com.canh
  7. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Thế nên desinger ở Việt Nam rất dễ thui chột khả năng nếu chỉ làm theo những yêu cầu của khách
  8. truongadv

truongadv New Member

sáng nay tốt ngày, sáng sớm có 1 quý cô mang sang đưa cho 3 triệu dù chưa nói chuyện giá cả. Đề nghị thiết kế logo cho 1 sản phẩm tương ớt. bảo đó là tiền ứng trước để cô coi như cô đã đặt hàng cháu. Ke ke hi vọng là 1 khách hàng ngon và ít ảnh hưởng lên file thiết kế.

Về cái sản phẩm này thì nó .... chuối!
    màu nhờ nhờ, sản phẩm nhờ nhờ, chả có gì nổi bật. Nếu làm sharedow thì em tin còn tối và xấu hơn vì đen chồng lên xanh.

Cái tờ thứ 2 ổn hơn cái thứ nhất trước nhưng vẫn chưa đạt. Bác em thử phóng to hẳn 1 vỉ thuốc, tạo tương phản với nội dung và lấy 1 phần làm hình ảnh minh hoạ thôi. Em thấy toàn chữ với cái nền ko.
    Làm design thì ngôn ngữ đồ hoạ (hình ảnh) phải lớn hơn ngôn ngữ text nhưng ở cái này em thấy nó ko thể hiện được điều đó.
    làm sao thể hiện ngoài sản phẩm thì nên có các yếu tố khác. Ví dụ như thành phần, sự gần gũi thiên nhiên, người dùng.... làm sao giảm cái tính "thuốc" đi cho nó thân thiện.
  9. design_ntm

design_ntm Active Member

Cảm ơn bác truongadv đã góp ý, đứng ở góc độ design thì mình đồng quan điểm với bạn.
    Nhưng có chút vấn đề ở đây sản phẩm quảng cáo là thuốc, người ta chú trọng nhiều vào nội dung, hình ảnh thì tương đối nhưng đảm bảo được tầm nhìn. Nhìn kỹ thì đúng là pick 1 sản phẩm của mình bị chìm rồi
    Như mình đã nói ở trên, sản phẩm này của mình bị khách hàng bóp méo nhiều thứ, hix.
  10. remhuyanh

remhuyanh New Member

em đang hỳ hục làm cái tờ postter rèm cửa, chưa nhìn toppic này thì em thấy cái của em cũng đẹp, nhưng sau khi vào đây thì thấy mình phải làm lại rồi. sao các bác làm bắt mắt thế