Sản phẩm quảng cáo Thẩm mỹ viện

Thảo luận trong 'Tác phẩm'

Lượt xem: 1,482

1. Em mới làm bộ sản phẩm này, gồm Tờ gấp , Voucher, Card, StandyBăng rôn, sản phẩm đã thành thành phẩm nhưng vẫn cần nhiều góp ý.
    Mong nhận được ý kiến của mọi người cho đợt tới có làm lại được tốt hơn.
    Xin chân thành cảm ơn!

Tờ gấp

Voucher

Card

Standy

Băng rôn

Last edited: 22/9/14
    hoandsg, design_ntm, ictmer2 others thích bài này.
  2. lephu03

lephu03 Ngoctrai67 Người đưa tin

Sao em khg up qua trang khác, up ảnh vầy máy tính bên anh không thấy gì cả!!!
  3. comaythangbay

comaythangbay . Điều hành viên

Dạ em đã up lại ảnh rồi ạ! Hi vọng không bị mắc lỗi up ảnh nữa...
    lephu03 thích bài này.
  4. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

Ý kiến tí :p
    Về tổng quan nói chung là tạm được. Còn về "bới lông tìm vết" thì:
    . Font chữ hơi cứng
    . Nhiều chỗ theo mình thừa thông tin: VD như tờ gấp, mặt 1, nội dung 20-60% nhắc 2 lần. Voucher cũng tương tự
    . Logo chưa đồng nhất ở bản Việt và Anh: Anh thì có biểu tượng - Việt thì không. Màu sắc, size font của slogan cũng không giống nhau
    . Trình bày paragraph còn 1 số chỗ chưa chuẩn. Nội dung chính phụ cần phân biệt rõ ràng hơn
    .
    comaythangbay thích bài này.
  5. comaythangbay

Cám ơn bác! Bác nhận xét đúng quá ạ!
    Sản phẩm này hay in lại do thay đổi nội dung lắm nên đợt tới mà in em thay thử font khác gửi khách xem sao ạ. Cái chính phụ đúng là đang đều nhau chưa phân biệt được ạ! Em sẽ chú ý lại phần này:D!
    Riêng phần thông tin và logo thì em lại không sửa được. Mấy cái này lúc đầu em làm rất đồng nhất và không thừa gì nhưng sau đó khách hàng bắt phải vậy vì theo ý họ là để cho...nổi bật với ấn tượng :)). Nhất là cái "các dịch vụ giảm giá từ 20-60%" tự dưng thêm vào cứ như bò nhai rơm mà họ đòi thêm vào bằng được.
    Logo cũng vậy đã làm giống y chang nhau nhưng họ bảo font với slogan đó là từ xưa đã chuẩn không được thay thế. Ức chế chán rồi lại thôi ạ :D!

Có một cái tờ rơi em cũng mới làm mà mắc kẹt rồi không biết cần sửa thế nào để em up rồi mọi người giúp em với ạ!
  6. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

"Thượng đế" mà cứ nhất định k chịu đổi ý thì cũng chịu vậy :v
  7. ictmer

ictmer New Member

Góp ý chút
    Namer card không đẹp cho lắm vs font và phối màu.
    Còn băng rôn bạn cũng chọn lại font chữ cho nổi bật hơn bạn nhé,
    Các thứ còn lại ổn rồi đó.hehe
  8. design_ntm

design_ntm Active Member

Ngoài một số lỗi bác Trẻ con đã nói ở trên. Mình xin góp ý với bạn vài chỗ sau:
    1. Tờ gấp: Bạn đã quá lạm dụng hình ảnh cũng như tên Thiên Hà (cảm giác bội thực với tên Thiên Hà "Nếu ý đồ quảng cáo để người ta nhớ tên này thì có thể bạn đã thành công") Hình ảnh thì mỗi cột bạn có thể chọn 1 thôi như vậy trông nhẹ nhàng và tao nhã hơn. Chú ý hơn về chính tả: bạn đang gõ đường dẫn vào website ở cột thứ 2 bị sai.
    Mặt trong ở phần gía tiền nên để "đ" hoặc "vnđ" cho đồng nhất, bạn đang làm chỗ có chỗ không lung tung hết.
    2. Bạn đang sử dụng quá nhiều font chữ trên mẫu thiết kế
    3. Voucher nhìn không thật sự ấn tượng. Câu Voucher 1 triệu nhìn to nhưng chưa đẹp mắt ở chỗ này, có thể cho chữ Voucher nhỏ lại tí, font chữ mềm mại hơn bố cục lại gần 1 triệu sẽ đẹp hơn, nếu được bỏ chữ voucher bên phải đi.
    4. Băng rôn đỗ hiệu ứng màu lòe lẹt quá chăng
    p/s: Cùng 1 chương trình khuyến mãi nên dùng chung chủ đề quảng cáo nên có sự đồng nhất để dễ nhận biết.
    comaythangbay thích bài này.
  9. comaythangbay

Công nhận là các bác thật chí lý! Bình thường thì em nhìn mãi chẳng ra được hết. Em save hết vào sửa lại trong khả năng của mình luôn ạ!