poster em mới thiết kế

Thảo luận trong 'Tác phẩm'

Lượt xem: 2,395

1. tonyloc1990 New Member

tình hình là em thiết kế cái poster này ý tưởng của em không biết có hay chưa mong các anh chị cho em ý kiến để em hoàn thiện tốt hơn

Last edited by a moderator: 12/11/14
    killer thích bài này.
  2. killer

killer Đầy tớ nhân dân

minh thấy các kỹ tự la mã có vẻ lạc lõng
  3. design_ntm

design_ntm Active Member

Cái số 4 la mã có phải vậy không ta?????:(:(:(:(:(:(:(
    Thứ tự các vệt sơn chạy từ lớn xuống nhỏ, còn các chữ số la mã thì ngược lại.
    Nhìn tổng thể quá lạc lõng
    tonyloc1990killer thích bài này.
  4. thaisonimbee

thaisonimbee New Member

đẹp quá, sáng tạo like
  5. tonyloc1990

tonyloc1990 New Member

a có thể cho e vài ví du bằng hình ảnh được không ? e thấy bí quá
  6. comaythangbay

comaythangbay . Điều hành viên

Mình cũng bon chen phác thảo nghịch chút dựa trên ý tưởng chủ thớt
    design_ntm, tonyloc1990, vinhpholu2 others thích bài này.
  7. vinhpholu

vinhpholu . Staff Member Điều hành viên

Mình thấy đã bền màu thì không nên có loang lổ ,có ố, có nhạt nhòa được.mọi thứ nên để sắc nét,tương phản.Còn cán chổi sơn một màu lại vẽ ra một màu tạo cảm giác bị lừa rối.
    lephu03, killercomaythangbay thích bài này.
  8. comaythangbay

Đúng vậy ạ, em cũng nghĩ câu "Còn cán chổi sơn một màu lại vẽ ra một màu tạo cảm giác bị lừa" chuẩn luôn. Tại em lười không kiếm lăn sơn 1 khối mà lấy luôn 3 chổi của bạn ấy làm phác thảo bố cục ấy nên nó càng bị lắt nhắt ở trên.

Ý định của em là 1 cái đồng hồ đường nét rõ ràng như mặt đồng hồ bigben(cái ở trên hơi giống cái la bàn vi tính chứ không giống đồng hồ lắm), Chữ V trong cụm "Với thời gian" dược cách điệu của kim giờ và phút của cái đồng hồ ấy. Còn cây lăn sơn lăn ra chữ Bền màu... hoặc là chữ "Bền màu" tỏa ra từ 1 vết sơn
    Thực ra thì chỉ cần cố gắng làm sao nhấn mạnh được câu slogan thôi chứ đồng hồ với cây lăn sơn hay vết sơn chỉ là yếu tố thứ 2 cần chú ý để phụ trợ cho câu slogan ấy. Nhưng cốt yếu là lười + kém nên xử lý chưa ra được :D thành ra nó tèm lem. Vậy nên em mới nói là làm phác thảo hihihi...

Bác nào vui tay ra ý tưởng khác hay hơn không ạ?
  9. design_ntm

design_ntm Active Member

Thấy bạn @comaythangbay nhiệt tình quá. Mình cũng thử cho ra 1 ý tưởng nho nhỏ. Nói trước với bạn @tonyloc1990 đây chỉ là ý tưởng thể hiện của mình, tư liệu mình đang sử dụng cái có sẵn, hình ảnh chỉ mang tính minh họa cho ý tưởng thôi. Cái chính ở đây chính là mình đưa ra ý tưởng để gợi ý hoặc có thể nhìn vào ý tưởng của mọi người ở đây bạn có thể tìm hướng đi cho riêng mình. Mẫu sơ sài chưa được chau chuốt nến nếu các bạn ném chắc có nhiều gạch đá, từ từ chờ mình chạy đi mua bộ áo giáp với kéo thêm chiếc container vào dohoafx hứng chứ không gạch đá ngỗ ngang diễn đàn hết.
  10. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Của design_ntm nhìn pro hẳn
    design_ntm thích bài này.
  11. comaythangbay

Em đi tìm icon hoa chèn bài viết tặng bác @design_ntm mà tiếc là diễn đàn chưa có.
    Bác xịn ghê cơ, trông cái poster sung sướng cả người. Chả bù cái ở trên Hai lúa dễ sợ, chả lẽ em xóa bài phi tang...
    design_ntm thích bài này.
  12. FAYOKA

FAYOKA Member

Mình đóng góp 1 tp chủ yếu tập trung vào thương hiệu ^^!
    Trẻ con, lephu03, hoandsg2 others thích bài này.
  13. tonyloc1990

tonyloc1990 New Member

killer, FAYOKA, lephu032 others thích bài này.
  14. tonyloc1990

tonyloc1990 New Member

em mới làm lại nè các bác ý kiến nhé
    killer thích bài này.
  15. comaythangbay

Poster mới của tonyloc1990 tốt hơn hẳn cái cũ. Nếu để sửa thêm theo đúng với phác thảo cũ thì cái này thì có lẽ đã đạt giới hạn rồi chăng?
    Nhưng quả thực em rất phục bác @design_ntm bố cục, màu sắc và cách thể hiện ý tưởng đó ạ! Mỗi người cùng có một cách nhấn mạnh khác nhau và cùng bám sát nội dung thiết kế nhưng mà cá tính trong thiết kế của ai nổi trội nhất thì sản phẩm thể hiện sẽ dễ gây được ấn tượng nhất, quả là rất đáng nể...
    design_ntm, hoandsgtonyloc1990 thích bài này.
  16. design_ntm

design_ntm Active Member

Bác @killer và bạn @comaythangbay đã quá khen. Đã là một design thì đã được đào tạo về kỹ năng chuyên môn là cách sử dụng công cụ để thể hiện, nên bước thể hiện không khó, mà cái khó nhất là đi tìm ý tưởng. Nói thật là đôi lúc các bạn thiết kế cũng bí ý tưởng, mình cũng vậy thôi, điều này không có gì ngạc nhiên cả. Vì ngồi không ăn đế núi vàng còn hết, huống chi kiến thức mỗi người có hạn, xài riết thì kho tàng ý tưởng cũng hết, vậy nên chúng ta luôn học hỏi và tìm hiểu thêm để dự trữ kiến thức đó.
    Diễn đàn chúng ta có nhiều ace rất chi là pro, mình cũng xem và học hỏi ở aec rất nhiều từ khi mới vào nghề đến giờ. Mong là các bạn điều hành viên chịu khó hoạt động sôi nổi để dohoafx trở lại đỉnh cao như ngày nào.
    Trở lại với bạn @tonyloc1990 : Bạn đang thiết kế poter ở hệ màu gì, nếu CYMK thì khi xuất file ảnh RGB để nhìn đừng chói chang như thế. Nhìn tác phẩm sửa lại nhìn sống động hơn, nhưng bạn thử đi theo hướng khác xem có khả quan hơn không nhé?
    killer thích bài này.
  17. tonyloc1990

tonyloc1990 New Member

18. tonyloc1990

tonyloc1990 New Member

còn poster này e cũng suy nghĩ ý tưởng khác
    killer thích bài này.