Nghề HOT - Làm film hoạt hình & Truyền thông đa phương tiện

Thảo luận trong 'Thảo luận về xử lý video'

Lượt xem: 1,493

1. muadem128 New Member

Hiện tại mình đang làm bên lĩnh vực thiết kế in ấn. Vừa rồi có tham dự một buổi hội thảo về lĩnh vực quảng cáo truyền thông đa phương tiện tại hanoi-arena, thấy cũng khoái.
    Qua đó mình nhận thấy rằng chuyên gia trong lĩnh vực làm phim hoạt hình và truyền thông đa phương tiện của nước ta còn thiếu rất nhiều.
    => Nghề HOT???? (làm quảng cáo, in ấn chán lắm. Lương lại ko cao:2:)

Tính chuyển ngành qua học mấy cái này mà chưa biết nên theo cái nào.
    ???????!!!!!!!!!!!!!!!
    Bạn nào cho mình ý kiến với!!!

2. fx125

fx125 New Member

cũng hấp dẫn đó, tui cũng như bạn làm tkế in ấn hơn 3 năm rồi cũng thấy chán đang muốn chuyển qua mấy thể loại biên tập video và hoạt hình, tui ở HN. Rất tiếc buổi hội thảo đó tui ko biết nên kô đến đc, có j trao đổi thêm với nhau hoặc nếu you tìm đc lớp học nào ngon ngon chút có thể học cùng trao đổi thêm
  3. muadem128

muadem128 New Member

Tui cũng đang phân vân ko bit nên học tiếp ĐH hay học ngành này. Nghe nói học phí ở Arena cao ngất luôn! Nếu học chắc phải trả góp quá, vừa làm vừa lo trả nợ. Bây giờ lại bắt đầu tìm việc chỗ khác, làm chỗ cũ ko ra gì, chán!
    Nghe người ta nói làm biên tập video "kiếm ra tiền" mà ham quá......
  4. minhtung9x

minhtung9x New Member

Chào mọi người, mình cũng đang tính chuyển qua học ngành này. Có ai học ở nước ngoài ngành Truyền thông đa phương tiện k nhỉ ? (Communication Media). Cám ơn chủ thread đã đem đến một topic bổ ích