Năm mới - dohoavn cần thay đổi những gì

Thảo luận trong 'Thông Báo Chung'

Lượt xem: 7,322

1. killer Đầy tớ nhân dân

Thân chào tất cả những người bạn yêu đồ họa !

Vậy là 1 năm đã qua nhưng những người quản trị dohoavn vẫn cảm thấy chưa làm được gì nhiều cho cộng đồng người yêu đồ họa. Là một trang web về Học tập Online các kiến thức đồ họa tại Việt Nam, dohoafx.com luôn mong muốn mang thật nhiều kiến thức đến với bạn đọc được tốt nhất.

Mặc dù rất cố gắng tạo ra những cái gì đó nhằm góp phần phát triển cho cộng cộng đồng mạng yêu đồ họa nhưng nhóm Quản trị Đồ Họa cũng chỉ làm được ở những giới hạn nào đó. Hôm nay Killer tôi viết ra những suy nghĩ của mình trước hết là tạ lỗi với các anh em yêu đồ họa vì trong năm qua dohoavn chưa tạo ra những sự đột phá mới mẻ đáp ứng nhu cầu của anh em, sau là dohoavn hứa sẽ cố gắng phát triển đều trên các mặt hoạt động, cố gắng cải tiến thay đổi cách thức hoạt động sao cho hiệu quả. Trong những nỗ lực phát triển ấy .. dohoavn rất cần những ý kiến của anh em, những ý kiến chân thành hay dù chỉ bột phát , những góp ý thay đổi nhỏ bé trên trang web này cũng sẽ giúp cho cộng đồng dohoafx.com phát triển mạnh mẽ hơn trong năm 2011.

Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp cải tiến phát triển dohoavn trên tất cả các mặt, các lĩnh vực . Chúng tôi sẽ cố gắng thay đổi và phảt triển dựa trên những góp ý của thành viên.

Xin chân thành cảm ơn những ý kiến quý báu của những người anh em, người bạn và những người mới tham gia vào dohoavn . Xin chân thành cảm ơn

2. punskin

punskin Active Member

cũng chả trách các quảng lí ai cũng bận tíu bịu làm sao có time để chăm nom a e dc cũng như các hoạt động mới.do đó mới ko nâng cấp dc các hoạt động, tại sao chúng ta ko tổ chức gì đó để bầu cử những chức vụ mới thích hợp với khả năng của các thành viên để họ góp sức phát triển website.mỗi năm sẽ tổ chức 1 vụ bầu cử chức vị cử tri mod quảng lí để họ thay phiên thử sức típ tay cho các anh chị hiện nay....... muốn viết nữa mà quên òi.nhớ thì viết típ.hiện tạ ithif nghĩ ra nhiu đó thui
  3. lephu03

lephu03 Ngoctrai67 Người đưa tin

Killer nên xem lại cách mua points, vì rất nhiều người cần mua points để được vẽ chân dung, Hihi tui đợi vụ points này hơi bị lâu, nếu ổn định sẽ có ích cho BQT, Người vẽ, và ...người được vẽ!
    Trân trọng! và chúc tất cà các thành viên dohoafx.com luôn sức khỏe và hạnh phúc... =))
  4. KemChjen

KemChjen New Member

offline đi , ở ngoài dễ nói hơn, hihihi ( spam góp dzui ) :dance:
  5. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

em nghĩ mình nên lấn sân sang nhiếp ảnh một tí

chụp ảnh bây giờ như bắt đầu thịnh rồi, như pts bắt đầu thịnh lên cách đây 5 năm vậy (cũng là thời điểm dohoavn sôi nổi đi lên)

có một khoảng cách giữa newbie và những người chơi ảnh chuyện nghiệp. newbie cần tut mà tut về nhiếp ảnh tiếng việt chưa có nhiều. Nếu nhắm vào những đối tượng này và thực hiện tiêu chí của dohoavn là phổ biến&chia sẻ kiến thức cho mọi người thì diễn đàn sẽ có nhiều hoạt động hơn
  6. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Cảm ơn ý Kiến của Punskin, Ngọctrai67, Snake_blue . Xin Ghi nhận ý kiến của các bạn, dohoavn sẽ cố gắng tổ chức lại dựa trên ý kiến của các bạn.

Mong nhận thêm các ý kiến khác ...
  7. b4mb00_blf

b4mb00_blf New Member

Em thì lại mong BQT bỏ mỗi ngày 1 ít thời gian để ghé forum :)
    BQT sôi nổi thì thành viên mới tích cực :)
    Có khi post bài cả ngày mà chả ai buồn coi, hoặc có coi cũng chả cmt, cảm giác hụt hẫng lắm :)

Thi thoảng em xem mấy bài cũ thì thấy hình như khoảng năm 2008 forum hoạt động sôi nổi nhất, năm vừa rồi có lẽ mọi người bận rộn quá chăng...
    Có lần em nói chuyện với các anh chị em quen trên đây, mấy anh chị đó bảo "forum trầm quá, cũng chả muốn vào..." hay "anh post bài chủ yếu để người ta góp ý mà lên tay, bây giờ post lên chả ai góp ý nên anh cũng chả muốn post..."

Hầu như những thành viên gạo côi đi hết rồi, chả còn mấy ai ở lại nữa.... [cái này là em tự thấy thế thôi, nếu không phải thì cho em xin lỗi :)]

Mà em hỏi cái này 1 tí ạh [nó chả liên quan gì tới topic nhưng em lười lết qua mấy topic kia quá :">], là sao khi em click Thanks thì ko có dòng chữ "những thành viên đã cảm ơn abcxyz cho bài viết này" như hồi trước nữa ạh :D
  8. vantruong006

vantruong006 Active Member

Em đồng ý với ý kiến của Snake , nên phát triển box nhiếp ảnh lên vì nhiếp ảnh bây giờ đang rất thịnh với lại nhiếp ảnh cũng liên quan đến nghệ thuật , em muốn dohoavn chúng ta có đầy đủ tất cả các kiến thức liên quan đến nghệ thuật , ko giới hạn ở hai từ dohoa ko , Nếu vậy thì em thấy nên có Các Mod là photographer nhiệt tình để quản lí box nhiếp ảnh , nên có nhiều tut nhiếp ảnh hơn, và cũng có nhiều video tut về nhiếp ảnh cũng như các kinh nghiệm thực tế ,..... vì đa số video tut toàn là tiếng anh ko rất khó tiếp thu với các mem yêu nhiếp ảnh của VN , một vài ý kiến của em :p
  9. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Cảm ơn b4mb00_blf : Về việc Post bài hay Comment thì đúng là do lượng bài tại dohoavn cũng nhiều quá nên bqt ko thể xem hết, ngoài việc quản trị web ra bqt còn rất nhiều việc phải làm. Anh sẽ lưu ý để cải tiến việc này

To vantruong006: về việc phát triển box nhiếp ảnh thì anh cũng đang cân nhắc việc này, làm tut cho nhiếp ảnh khá vất vả và tốn nhiều công sức. Nhưng chắc chắn trong năm 2011 , box nhiếp ảnh sẽ có nhiều tut video bằng tiếng việt :)

Cảm ơn ý kiến của các bạn và mong nhận được thêm các ý kiến khác
  10. speed_design

speed_design Member Staff Member

Về phần nội dung. SD chưa có Ý kiến gì mới bởi vì trong năm qua dohoavn cũng có nhiều thay đổi nhưng vẫn chưa đạt hiệu quả. Lý do chính có lẽ là nằm ở Ban quản trị.

- Riêng góp ý của mình về hiển thị các chuyên mục tại diễn đàn. Nó quá nhiều chữ. Nên chăng tìm 1 coder giỏi để design lại layout cho giao diện của diễn. Dễ nhìn và gọn gàng hơn 1 chút.
    - Box phần mềm đồ họa của SD mong rằng năm mới sẽ được BQT cho phép dọn dẹp tất cả vì bây giờ nhiều thứ ko cần đến các" phần mềm xưa" nữa rồi.
  11. killer

killer Đầy tớ nhân dân

1. Về giao diện SD nói có quá nhiều chữ, vậy phải code như thế nào để nó ít chữ ? chỉ có cách tắt các subforum thì nó mới ít chữ thôi cậu ạ

2.Cậu có thể quản lý lại thông tin trong mục phần mềm của mình, nhưng một số phần mềm xưa vẫn còn hứu ích với nhiều người đấy
  12. punskin

punskin Active Member

à nè.những cái tut ở ngoài trag chủ hòi tháng 1 năm 2010 tới giờ.mỗi tháng a nên đăng tut mới lên .chứ cả year mà có cái cũ ko thì làm sao thu hút ng xem dc .trog mục tut có nhìu tut mới đó đăng cho nó có đủ loại nào là blend . ghep . text ... mỗi tut 1 loại cho nó đủ loại nằm ngoài trag chủ
  13. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Thanks em , anh sẽ cập nhật thường xuyên hơn.
  14. supersiro

supersiro New Member

mình do ít thời gian nên khong vào diễn đàn nhiều được nhưng theo mình là nên thay đổi Latest Forum Threads đi
    do Diễn đàn dùng phiên bản cũ nên bị lỗi Font chữ
  15. Sweet_boy1030

Sweet_boy1030 . Staff Member Điều hành viên

ý kiến riêng của em thì nên có 1 box spam mà nó hiện link ở Last Forum Theard như hồi trước có 1 cái topic Spam của thím quynhnhu!! anh em hào hứng vào chat , forrum rôm rả hẳn, off cái topic đó đi giờ ít người vào quá!
  16. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

vậy mở lại topic đó :-?
    chứ e thấy box giao lưu giờ khác gì box spam đâu toàn spam tùm lum trong đó dọn ko nổi :focus:
  17. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Đã open lại mục LÀM QUEN, NHẬT KÝ , GIAO LƯU lên Top 10 Thread. Anh em có thể vào đó Spam để xả trét

To Snake_Blue : giờ anh thấy đúng nhiều khi cứng nhắc quá cũng buồn, nên để anh em vui chơi spam trong mục cho phép là được
  18. Sweet_boy1030

Sweet_boy1030 . Staff Member Điều hành viên

đúng rồi!! vào diễn đàn giao lưu vui vẻ là chính mà!!
  19. Nheo

Nheo Hú hồn

he` he`, lâu quá không vào thăm anh em, có lỗi wo', có vài lời góp ý thế này:
    Bác hệ thống lại đội ngũ mod với sup mod đi, mod với sup mod nào đã lâu ko hoạt động thì có thể chuyển thành thành viên VIP hoặc thành viên danh dự chẳng hạn ^^ ... như Nheo tui xung phong làm thành viên danh dự, vì lâu quá không có đóng góp gì cho diễn đàn mà vẫn còn cái chức danh sup mod thì ngại wa', ... vả lại cần promote cho những thành viên tích cực, đóng góp nhiều... chứ tụi mình giờ già roài ... lo kiếm tiền cưới vợ nữa ^^ ...

Đôi lời thế thôi ... mấy bác chém em thì chém nhẹ tay, chừa em đường sống, em còn cưới vợ, ế wa' rồi :-S
  20. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Lâu quá không thấy Nheo vào spam , nay mới thấy. Nghe nói sắp về Cần thơ làm rể hả .

Mình sẽ chắt lọc lại hệ thống mod của dohoavn và đang nghiên cứu thêm 1 số quyền lợi cho mod. Cảm ơn Nheo