Năm mới [2013] trưng cầu góp ý cho diễn đàn DOHOAVN

Thảo luận trong 'Thông Báo Chung'

Lượt xem: 1,373

1. killer Đầy tớ nhân dân

Gửi toàn thể thành viên thân mến

Đầu tiên đại diện BQT dohoavn nhân dịp tết đến xuân về kính gởi đến tất cả thành viên một lời chúc sức khỏe, nhiều may mắn và thành đạt, đặc biệt là một năm mới đầy sáng tạo tràn ngập ý tưởng thăng hoa.

Diễn đàn đã ngủ đông khá nhiều năm rồi. Năm nay 2013 là một năm mà dohoavn thay đổi hoàn toàn về giao diện nội dung, cũng như muốn vực lại những gì diễn đàn đã vốn là trang chia sẻ cho anh em yêu thích xử lý và kiến thức đồ họa. Ngoài sự thay đổi đó dohoavn còn hướng tới tầm nhìn là một cộng đồng Multimedia hàng đầu Việt Nam . Nơi mà anh em đam mê đồ họa nói riêng và ngành Multimedia nói chung có thể giao lưu học hỏi, làm quen với nhau, cùng nhau hợp tác để ngày càng phát triển hoàn thiện bản thân mình , cũng như sản xuất những tác phẩm đẹp hay và chuyên nghiệp. Để làm được điều đó ngoài sự nỗ lực của BQT ra còn mong muốn có sự góp ý và hỗ trợ giúp đỡ của tất cả thành viên.

Hôm nay mình mong muốn tất cả thành viên diễn đàn dohoafx.com hãy cho BQT một lời vàng ngọc, cũng như những ý kiến hay, sáng tạo để thay đổi và phát triển dohoafx.com. Thành viên cần gì muốn gì , diễn đàn thiếu gì chưa hoàn thiện gì, và như thế nào để đáp ứng nhu cầu cần thiết của thành viên khi sinh hoạt ở diễn đàn, xin hãy viết ra vài dòng cảm nhận . BQT xin nhận lỗi mình đã bỏ bê diễn đàn khá lâu rồi, và kế hoạch trước mắt của mình là:

- Trong dịp đầu năm 2013 diễn đàn dohoafx.com muốn tổ chức một buổi offline để làm quen lại những thành viên mới và cũ chia sẻ kinh nghiệm, cơ hội việc làm, cơ hội phối hợp rất rất hi vọng các bạn ủng hộ.
    - Xây dựng trang dohoafx.com tại địa chỉ: dohoafx.com để hoàn thiện nó, nơi chia sẻ các tác phẩm của toàn thể thành viên và một số bài sưu tầm trên mạng.
    - Một số hoạt động chung khác mong mọi người cùng nhau góp sức vào để sản xuất hay xây dựng chúng. Mong các bạn hãy góp ý thêm để làm sao cho diễn đàn ngày một lớn mạnh.

2. lephu03

lephu03 Ngoctrai67 Người đưa tin

Kiiler có thể xem lại các mod của diễn đàn ( Có thể vì công việc mà các mod dạo này ít tham gia sinh hoạt), có thể tuyển thêm mod cho từng chuyên mục để hoạt động hiệu quả hơn, Nhằm trao đổi , thảo luận với kiến thức ,với đề tài mà mình nắm vói các thành viên khác.
    Có thể chúng ta sẽ họp mặt tất niên nới nào đó trong Sàigon, nếu được, tui sẽ cố gắng huy động các thành viên trước đây bằng cách alo ĐT thông báo cho các thành viên đó.
  3. Trọc Hí

Trọc Hí SP Mod

Hè có tấm hình được bác ngoctrai67 vẽ cho tấm hình mà ko giữ được uổn ghê, có thể bác ngoctrai67 hôm nào bác cháu mình gặp bàn bạc kế hoạch tổ chức buổi off được không bác
  4. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Dạ, thanks anh , đợt nâng cấp mới này em sẽ thay đổi lại hệ thống mod của dohoavn , những mod nào đã lâu không còn online nữa thì sẽ trở thành VIP anh ạ
  5. lephu03

lephu03 Ngoctrai67 Người đưa tin

OK hôm nào alo uống cafe nhé rồi bàn vấn đề này luôn, có thể tui sẽ alo thêm vài anh em khác nữa : ĐT 0983 990306
  6. Trọc Hí

Trọc Hí SP Mod

OK anh khi nào anh rảnh cho em biết nha 0935789683
  7. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Tớ có ý kiến với bạn Killer là đa phần những gì các thành viên hiện tại đang làm đều mang tính cá nhân và riêng lẻ. Nếu như có thể hãy phát động hay kêu gọi các thành viên cùng chung tay làm ra một sản phẩm mang dấu ấn của Dohoavn.net. Đó có thể đó là một bộ phim hoạt hình nhỏ, một bộ truyện tranh hay gì đó có thể tận dụng được khả năng của các thành viên trong diễn đàn (người tạo hình, người dựng phim, người edit và xử lý hậu kỳ). Khi chung tay làm một cái gì đó, có lẽ diễn đàn sẽ sôi nổi và cuốn hút hơn hiện tại khi các thành viên đều chỉ up những tác phẩm đơn lẻ
  8. killer

killer Đầy tớ nhân dân

cảm ơn ý kiến rất hay của bạn, mình sẽ đưa nó vào kế hoạch phát triển cho website
  9. Trọc Hí

Trọc Hí SP Mod

Thật sự hiện tại em và bác killer cũng đang có kế hoạch như vậy nhưng để chuyên nghiệp và bài bản hơn thì cần có thời gian chuẩn bị về khâu tổ chức và nội dung , nhưng có thể bật mí một chút sắp đến có hai cuộc chơi cho các bạn thành viên đồ họa là

Chụp ảnh với chủ đề : Vẻ đẹp Việt Nam tìm ấn - Hình thức cá nhân
    Thiết kế với chủ đề : Sáng tạo Việt Nam 2013 - Hình thức nhóm- team work-

Rất mong anh em tham gia nhiệt tình và giới thiệu mọi người tham gia khi chương trình phát động

Chân thành cám ơn
  10. locbuon

locbuon Member

em thấy diễn đàn cần thêm những cuộc thi nhưng chất lượng hơn,được đánh giá cao hơn,..em cũng tham gia diễn đàn 1 thời gian rồi,em thấy diễn đàn hơi trầm,nên có danh hiệu cho những người hoạt động lâu cũng như những thành viên đóng góp nhiều cho diễn đàn..có rất nhiều bạn đăng ký thành viên rồi lên nhờ làm giúp cái này rồi tìm hộ cái kia,họ chỉ hoạt động 1 lần,admin nên xem xét lại..thành viên nhiều chưa chắc đã tốt..1 vài lời góp ý để dohoafx.com có chất lượng hơn
  11. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Cảm ơn bạn lộc , xin ghi nhận ý kiến của bạn
  12. TranThintiensinh

TranThintiensinh New Member

Em ủng hộ ý kiến offline đầu năm, nhìn lại 1 chặng đường, một phần vì em rất nhớ các thành viên cũ từ đợt 2009 -2010 như Antoni, sweet_boy, Tùng Trần, cdgk, nh0ctyler, hotsummer, v.v.....
  13. Trọc Hí

Trọc Hí SP Mod

vậy bác nào cộng tác với mình tổ chức off đầu năm cái