Mình cần tư vấn thiết bị lưu trữ hình ảnh dung lượng lớn!

Thảo luận trong 'Tâm sự và sẻ chia'

Lượt xem: 1,563

1. kamsum289 New Member

Mình đang là sinh viên năm cuối về thiết kế đồ họa. Năm nay đồ án, bài vở cho nhiều quá, mỗi lần đem bài lên lớp cho thầy cô xem đánh giá thì phải xách cả cái laptop từ nhà lên, USB thì không đủ dung lượng vì mỗi lần copy vào rất nhiều trong đó có cả video nữa. Các bạn có thể tư vấn cho mình thiết bị nào tiện nghi, dung lượng chứa thật lớn, xài bền để mình đem lên trường cho gọn lẹ với! Cám ơn các bạn!

2. masson

masson New Member

Mình xài ổ cứng di động WD My Passport Ultra thấy ổn đó bạn, lưu trữ dung lượng lớn từ 1 - 2TB, màu sắc cho tha hồ lựa, thiết kế nhỏ gọn, xài bền, rớt mấy lần chẳng sứt mẻ gì. Bạn tham khảo cái đó thử xem sao.
    kamsum289 thích bài này.
  3. kamsum289

kamsum289 New Member

À cám ơn bạn nha, nãy giờ mình có tham khảo qua về thiết bị đó, thấy dung lượng lớn, bền nhưng không biết tốc độ truyền thì sao hả bạn? Mình chỉ sợ giống USB hồi trước đợi truyền tập tin mòn mỏi luôn!
  4. masson

masson New Member

Tốc độ truyền của con WD My Passport Ultra là 5GB/s nha vì nó được hỗ trợ cổng USB 3.0, cứ bắn tốc độ vèo vèo là vào được nha bạn! :D
    kamsum289 thích bài này.
  5. kamsum289

kamsum289 New Member

Cám ơn bạn nhiều nha. Nghe nói nó có chế độ mật khẩu nữa nhưng mình không đạt đến cảnh giới nào đó mà cần phải bí mật như vậy :))) Không biết máy rớt rồi có bị hỏng hóc gì không ha, nên phải bảo hành ở đâu vậy bạn?
  6. masson

masson New Member

Mình thì thấy cái này xài bền, thiết kế cũng khá cứng cáp đó. Bảo hành thì 1 đổi 1 trong 1 năm, bị cái đông khách nên bảo hành hơi lâu đó.
    kamsum289 thích bài này.
  7. kamsum289

kamsum289 New Member

Cám ơn bạn nhiều lắm nhe :)