Hướng dẫn cách viết trả lời bài và mở chủ đề

Thảo luận trong 'Giải đáp thắc mắc về forum'

Lượt xem: 5,226

1. killer Đầy tớ nhân dân

Cách mở chủ đề:

Bạn muốn mở một bài viết mới và người lập ra bài đó là bạn ? cách làm như sau:

1. Đăng nhập với nickname và mật khẩu đã đăng ký , đăng nhập ở trên trang chủ hoặc trên diễn đàn .
    2. Sau đó muốn mở chủ đề ở đâu thì bạn vào mục đó và sẽ thấy nút [​IMG] . Bạn nhấp chuột vào nút này và sẽ thấy hiện ra bảng thông tin mở chủ đề như hình dưới

3. Ở ô CHỦ ĐỀ bạn gõ tiêu đề bài viết, ở ô BÀI VIẾT bạn gõ nội dung của bài viết cần mở.
    4. Sau khi đã hoàn thành bạn nhấp vào nút GỞI ĐỀ TÀI MỚI nằm phía dưới, bài viết của bạn sẽ được đưa lên diễn đàn.

Cách trả lời bài viết:

Khi bạn đang xem một bài viết của một thành viên nào đó viết trên diễn đàn, bạn muốn trả lời phản hồi ngay trên bài viết của họ thì bạn làm như sau :

1. Đăng nhập vào diễn đàn
    2. Mở bài viết mà thành viên đó đã viết.
    3. Kéo thanh cuộn xuống - xem ở cuối trang bạn sẽ thấy một hộp thoại như hình dưới đây

4. Bạn gõ nội dung cần trả lời vào trong đó, sau đó nhấn vào nút GỬI TRẢ LỜI để đưa bài của bạn lên diễn đàn.

2. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

Sao em tìm k thấy chỗ edit bài viết & sửa chữ ký hả anh @killer ơi :(
  3. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

anh @killer ơi! Sao có topic thì em thấy có hiện "trả lời" - trích dẫn bài viết của người khác, có topic thì em k thấy nhỉ? k trích dẫn được bài của bạn khác đã post