[Hỏi] vấn đề đầu ra âm thanh sau khi xuất phim đuối .wmv ??

Thảo luận trong 'Proshow Producer'

Lượt xem: 2,424

1. kajbando New Member

mình có dùng Proshow Producer 5.0.3297 để ghép 1 đoạn nhạc vào 1 clip, nhưng sau khi xuất thành phim thì phần âm thanh bị chuyển thành Mono thay vì Stereo, nghe rất rè, mọi người cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh lại thành stereo với ^:)^^:)^
    để xuất thành phim mình làm như sau: publish -> for computers -> custom video file, liệu xuất phim như thế này có phải là nguyên nhân không ???

2. Terminator_K

Terminator_K =>Servant of Member<= Điều hành viên

nguyên nhân có thể là do bạn dùng video background mà chưa tắt tiếng nên bị xung đột âm thanh tiếng lúc to lúc nhỏ bị biến dạng
    bạn cần tắt hết âm thanh ở các video trong Slider
    và mình cũng chỉ cho bạn cách xuất video nhẹ, nét và khi up lên youtube chất lượng video giảm khôgn đáng kể

publish ->trên thanh công cụ chọn "youtube" -> nó hiện ra một cái bảng -> ở thẻ "Quality" bạn chọn loại video xuất ra (mình thường chọn 720p normal)

+ nếu bạn muốn lưu video vào máy tính thì không cần để ý đến cái khác chọn " save video to my computer" điền tên video chọn vị trí lưu là ok
    + nếu bạn muốn up luôn lên youtube thì bạn điền "use" và "pass" đăng nhập youtube của bạn 3 thẻ tiếp theo bạn điền cái j cũng đk sai đó chọn "upload to youtube" là ok