Hỏi nghề thiết kế đồ họa

Thảo luận trong 'Tâm sự và sẻ chia'

Lượt xem: 1,567

1. ppj New Member

Chào các bạn. Cho mình hỏi những bạn đang làm nghề thiết kế đồ họa về chuyện nghề. Mình định học thiết kế đồ họa. Cho mình hỏi làm nghề này trả lương thế nào? Có trả lương theo sản phẩm không? Mắt mình bị cận, mình sợ làm nghề này mắt mình tăng độ vùn vụt. Công ty có ra chỉ tiêu phải hoàn thành bao nhiêu sản phẩm trong thời gian bao nhiêu không? Làm nghề này ngoài thời gian làm ở công ty có còn đem về nhà làm tiếp không? Trong khi làm việc, các bạn bị cận thị có nghỉ mắt giữa chừng không? Nếu trong ngày làm hết việc sớm thì có được nghỉ không hay là thiết kế sản phẩm khác tiếp?

2. killer

killer Đầy tớ nhân dân

Làm đồ họa là nghề rất rộng , tuy nhiên nói đến đồ họa là nói đến kỹ thuật hình ảnh số , ví dụ như Thiết kế sản phẩm (dùng các phần mềm photoshop illustrator, corel , ...) thiết kế truyền hình, phim ảnh (dùng Premiere , Liquid, Final cut Pro, After Effect ...) làm dựng hình hoạt hình , 3D (các phần mềm 3D)

tất cả các phần mềm trên đều phải làm việc trên máy tính và đòi hỏi tính sáng tạo, sự say mê và thời gian làm việc lâu dài , mắt cận không làm được bạn ạ
  3. ppj

ppj New Member

Mình có người bà con làm công nghệ thông tin nói rằng bạn bè của người đó có người lúc chưa học thì chưa bị cận, học xong thì bị cận. Vậy mình phải từ bỏ ý định làm thiết kế đồ họa. Làm họa viên kiến trúc cũng dễ tăng độ phải không?
  4. long_chippi

long_chippi New Member

Thanks ad