[Help] Xin chỉ giúp cách Che và Dừng 1 Movie Clip

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 885

1. nguyen huynh New Member

Chào các bạn.
    Hiện mình đang thử làm 1 slide show quảng cáo, mình edit từ source trên flashmo.com nhưng ko biết làm sao cho cái hình cô gái trong clip che các đồ nữ trang (cho cái hình nằm trên các món nữ trang đang duy chuyển) và mình muốn dừng hẳn cái movie clip chứa các đồ nữ trang đang di chuyển để chuyển sang các movie kế tiếp.

Rất mong được mọi người giúp.

Mình up file có cả source để tiện cho các bạn.
    mediafire.com/?h4rdfcz5ev1t1b4

2. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

Theo những j mình biết thì: Bạn xem cái movie bạn muốn dừng ở frame nào thì xóa các frame ở sau đó đi :p Hoặc dùng scrip Stop() ở đó và gotoFrame tới frame chứ movie bạn muốn chạy.
    Thường thì mỗi đối tượng (chuyển động) sẽ được đặt trên một layer. Bạn cần xác định xem cái nào thuộc layer nào và frame của nó chạy tới đâu. Nếu có action scrip thì action đó như thế nào.
    Máy mình k có flash nên mình chỉ nói theo hiểu biết của mình :p Hi vọng giúp được gì đó :)
  3. nguyen huynh

nguyen huynh New Member

Cám ơn bạn
  4. nguyen huynh

nguyen huynh New Member

Xin hỏi thêm : bạn có biết cách xuất ra 1 video avi không, mình export ra avi thì nó chỉ chứa mỗi frame đầu tiên, và trong action script thì có lệnh nào để chụp khung hình của flash đang chạy không vậy bạn (xuất ra 1 file ảnh)? Vì flash của m dùng nhiều hiệu ứng cùng lúc mà máy lại không được mạnh nên khi chuyển định dạng bằng Sothink SWF to Video Converter thì file avi cứ bị giật giật khó chịu lắm.