Giúp em Chèn ảnh+ music vào 1 bức ảnh gốc

Thảo luận trong 'Căn bản'

Lượt xem: 2,065

1. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

Dùng mấy cái import, class kia làm gì cho phức tạp ra. Mình nghĩ chỉ cần làm đơn giản như này là cũng được rồi
    Mình nghĩ để dùng mấy cái class cần hiểu chắc và sâu về action. Chứ như mình chỉ hiểu mấy cái đơn giản nên cứ làm theo kiểu đơn giản thôi =)) Với code mà bạn không hiểu hàm nào để làm gì, biến này là cái gì thì sửa lỗi rất là khó
  2. hoanaoemquen

hoanaoemquen Hiên ngang đi ngang hiên Staff Member

Đúng là cách thứ hai đơn giản hơn rất nhiều vì sử dụng nhiều môi trường trực quan của Flash Professional còn cách thứ nhất là do mình học qua tài liệu thôi :D mình cũng chẳng phải là dân chuyên coder mà chỉ đang học action script 3.0 để làm game nên đa phần sử dụng code và ít khi làm theo cách thứ 2 =)) khi nào có thời gian rảnh nhất định sẽ dịch cho anh em diễn đàn một cuốn sách làm Game Flash chất lượng
  3. Trẻ con

Trẻ con . Người đưa tin

Có nói gì tới dân coder hay dân gì đâu =)) với mình thì mấy cái class kia là code hết í :p.
    Mình thì toàn dùng cách 2 thôi. Đơn giản mà :">
  4. hoanaoemquen

Nếu muốn điều khiển được mọi thứ thì chắc chắn biết code vẫn là điều cần thiết :D cách thứ hai là dành cho người chuyên làm thiết kế Flash, cách thứ nhất là dành cho người chuyên lập trình bằng Flash (cách này hữu dụng cả khi bạn không có Flash Professional mà chỉ có Flash Builder hay FlashDevelop)
  5. saobangfp

saobangfp New Member

khó áp dụng quá cac bác ạ. em mới chỉ biết coppy và pase thôi. chẳng hiểu gì. có video nào hướng dẫn thì tốt quá
  6. hoanaoemquen

Bạn xài bản Flash gì? Nói rõ ra để tớ biết tớ sẽ làm video hướng dẫn cho. Hiện tớ đang xài Flash Professional CS6. 45Mb mà mãi mới up xong :( xem hướng dẫn này mà không làm được nữa thì toi luôn

http://youtu.be/s6WzC3aJPjM