Có bạn nào lưu trữ hình ảnh trên mạng không

Thảo luận trong 'Tâm sự và sẻ chia'

Lượt xem: 1,565

1. windy_ng New Member

Do tính chất công việc nên mình cũng cần up hình ảnh lên mạng với dung lượng khá lớn. Có bạn nào biết thiết bị hay trang web nào uy tín giúp mình về khoản này với vì mình cần đảm bảo sự an toàn, bảo mật nữa. Cám ơn các bạn.:D

2. kamsum289

kamsum289 New Member

Trên mạng thì có nhiều loại lắm bạn, google drive, flickr, myphotobucket đều miền phí và bạn có thể set quyền riêng tư hay không. Cho đến cái tính phí cũng khá tốt như My Cloud, Cloud của Amazon,... Nhưng nếu bạn có đầu tư công ty thì nên sắm My Cloud sẽ dễ dàng hơn, đi đâu chỉ cần mở lên là được.
  3. windy_ng

windy_ng New Member

Cám ơn bạn, mình sợ up lên mấy trang trực tuyến miễn phí thì ko đảm bảo an toàn lắm. Nghe nói My Cloud là sử dụng cho riêng mình, là của mình thôi, nên chắc mình tham khảo thêm con My Cloud, mình cũng có nghe review tốt về Cloud Amazon nhưng lại không biết cách đặt đã vậy ship quốc tế nữa nên mình không an tâm lắm.
  4. kamsum289

kamsum289 New Member

Uhm bạn, mọi người thường chuộng dòng miễn phí như flickr, dropbox nhưng cái gì cũng có cái giá của nó :)
  5. masson

masson New Member

My Cloud là giải pháp tốt cho bạn, ngoài ra bạn cũng có thể lưu dữ liệu học tập, làm việc trên đó, cứ phân vùng riêng ra thì không sợ ảnh hưởng đến dữ liệu khác
  6. kamsum289

kamsum289 New Member

Công ty mình cũng đang sử dụng My Cloud, cũng khá an toàn
  7. maihoang137

maihoang137 New Member

Có imgur hoặc mega. Bạn có thể set quyền riêng tư.