cho hỏi cách tạo Tram trong AI

Thảo luận trong 'Thảo luận và Hỏi đáp'

Lượt xem: 6,755

1. WINDY-WANG New Member

2. BONG BI

BONG BI Member

muốn tạo tram bạn vào Gradient là được:D
  3. ITseach

ITseach New Member

No!

Vao do ko duoc dau anh oi,no chi la pha mau thoi.Bi nhòe chứ không đẹp như bên photoshop.Lam Tram giống như bên photoshop anh oi.Ai biết chỉ dùm đê
  4. quangcom86

quangcom86 New Member

Làm thì giống nhưng nó không ở dạnh vector chán kinh khủng chán. Tớ có cả một mục đề cho mọi người giúp mà mọi người chỉ vào xem rồi ra. Chả thấy Admin nào giúp đỡ buồm quá
  5. hoai_ha

hoai_ha New Member

Tui thường tạo tram như sau: Trước tiên cứ chọn màu mình muốn tạo tram, vào Swatches -> New Swatch. Add màu mình đã chọn vào. Bây giờ màu đó sẽ như một màu pantone, Khi muốn tô màu, chỉ cần vào Swatches click vào màu mình đã add vào, nếu muốn giảm tram, vào color thì chỉ thấy một thanh trượt từ 0 ->100, điều chỉnh tăng giảm tram theo ý của mình.
    Vậy đó. ok chứ.
  6. tuantayho

tuantayho Member

Làm tram chuyển từ đậm sang nhạt hay là tạo các hạt tram to nhỏ, hay là tạo transparency?
    Hỏi vậy không biết đâu mà trả lời.
  7. quangcom86

quangcom86 New Member

Ý mình muốn hỏi là làm tram như các hạt tram trên tem xe máy ấy. Nó là các hạt nhỏ hình tròn hoặc hình vuông nhỏ dần chạy ra ngoài. Bạn có thể nhìn thấy nó ở mọi loại xe máy. Nếu có thể giúp mình lúc nào đi làm về bạn ngó qua cái tem xe của bạn nhé. Cam ơn rất nhiều
  8. honey_candy

honey_candy New Member

:friend:em cũng muốn làm Tram như mấy huynh nói,lúc trước nhìn ma` ko biết gọi là gì,bác nào viết dùm tụi em cái tut này đi.
  9. Bentran

Bentran New Member

Cach chỉnh trame đêu dang đường crô ai biêt xin chi dùm .cam ơn
  10. anhtuan1749

anhtuan1749 New Member

Theo em hiểu các bác thợ in hay nói thì tram hay còn gọi là tờ ram , thì đó là những mảng màu không phải là 100%. Có tờ ram đuổi nữa. Còn ý bạn trên hỏi hìn như là bạn ý muốn làm 1 dải gradient nhưng là các hình tròn đuổi từ to đến nhỏ.