Cho em xin các phần mềm chuyên dùng trong việc chỉnh sửa ảnh

Thảo luận trong 'Yêu cầu đã giải đáp'

Lượt xem: 3,287

1. UFOVDHVN New Member

Theo em biết thì hầu hết các tiệm chụp hình chân dung, chỉnh sửa, ghép ảnh, phục hồi ảnh cũ... đều sử dụng các phần mềm hỗ chợ Photoshop để làm nhanh và đẹp. Các bác làm ơn cho em xin tên các phần mềm làm các công việc trên, nếu có thể cho em xin link tải luôn càng tốt. À cho em tên thì cho em biết chức năng chính của nó là gì luôn nha. Em đang cần gấp lắm, mong các bác giúp đỡ. Xin cảm ơn trước.

2. thedong

thedong New Member

thì tìm đúng chỗ rồi còn gì nữa, trong kho này đăng đầy, hướng dẫn sơ bộ kèm luôn đó, chỉ việc down về thôi. còn phải hỏi
  3. UFOVDHVN

UFOVDHVN New Member

Vâng trong đây có rất nhiều nhưng em không biết là cái nào mà mấy tiệm hình thường dùng. Có phần mềm thi chỉ cho biết tên và link download thôi, nên em không biết chức năng chính của nó là gì.
  4. fromhp

fromhp New Member

loại mấy tiệm hình thường dùng <<< biết loại nào mà lần :D
    với lại tùy từng trường hợp lại dùng những cái khác nhau chân dung, chỉnh sửa, ghép ảnh, phục hồi ảnh cũ ...
    trong kho download cũng post khá nhiều và giới thiệu đầy đủ còn phần nào mà bạn chưa biết thì có thể hỏi mờ
    còn những plug-in phần mềm hay action thuộc dạng hàng độc ai có lòng tốt thì share :D
  5. Snake_Blue

Snake_Blue Ngociu Staff Member

neat image chuyên làm mịn ảnh nè
    cái Cpac Imaging pro để xử lý da, tô màu cho ảnh nè
    à mà hỏi đáp gì thì bạn post vào box hỏi đáp chứ, đây là box download mà >"<
  6. UFOVDHVN

UFOVDHVN New Member

Tại em thấy trong này có người hỏi. Phần mềm Snake_Blue giới thiệu hay qua, cám ơn nhiều. Còn ai biết phần mềm nào hay nữa chỉ em với.
  7. fromhp

fromhp New Member

thì trong kho cũng nói rõ ràng rồi đấy thôi
    mask pro,Corel Knockout : tách hình (xem hướng dẫn ở trang chủ)
    Colorize : chuyển sang ảnh màu (thấy demo vậy không biết có đúng không)
    VanDerLee Halftone v1.20 for Adobe Photoshop
    Shadow Illuminator : điều chỉnh sáng tối
    ngoài ra trong box tải các phần mềm đồ họa cũng có rất nhiều soft hỗ trợ nữa
    nhiều wé không kể hết
    nói chung là cứ download về rồi dùng thì mới biết rõ công dụng từng cái được đĩa bay ạ
  8. winter_sonate

winter_sonate New Member

Hì hì ! Bạn nè ...chẳng phải bạn đang trong topic chuyên về Plugin đó sao ? Bạn chịu khó tìm trong đây thì sẽ biết thêm nhiều đấy ! Cả 1 kho Designer đấy ! Chịu khó hỏi vào !