Chibi của tôi - một style mới siêu dễ thương nè

Thảo luận trong 'Vẽ Chibi'

Lượt xem: 6,425

1. Sau một thời gian vẽ vời đã cho ra những sản phẩm như thế này đây, muốn vẽ theo phong cách Nhật Bản nhưng điều đó thật sự không phải dễ

Tự vẽ chính mình nên phải vẽ cười hết cỡ luôn :)

Đây là hai bức đầu tiên khi tập vẽ theo phong cách Nhật Bản đấy

2. domanhdung

domanhdung . Điều hành viên

Đẹp đấy em ạ,tích cực viết Tut cho mọi người học hỏi nhé,các tut loại này anh thấy còn ít quá
  3. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt . Staff Member Điều hành viên

Khu vực vẽ Chibi em quản lí ghim cũng khá nhiều Tut lên trên cùng rồi, có lẽ nên xin chia nhỏ diễn đàn đó thành các mục nhỏ hơn chứ nếu ghim nhiều quá thì mỗi tab nó chỉ chứa được vài bài viết thôi anh ạ
  4. Terminator_K

Terminator_K =>Servant of Member<= Điều hành viên

càng vẽ càng đẹp :v mình thích bức thứ 2
  5. nguyenhuonggtvt

I'm me! Hình như mình cuồng kẻ caro rùi, nếu để ý kĩ thì pic nào cũng trang trí họa tiết Caro đấy. Hình nền chủ yếu handmade chỉ có 2 pic cuối và nền màu xanh lam của cô gái mắt long lanh là cắt ghép thui
  6. xuanhoagl

xuanhoagl . Điều hành viên

woa càng vẽ càng đẹp =)) các cụ có cau quả không sai : "Gừng càng già càng cay".
  7. nguyenhuonggtvt

Phải nói là "Có công mài sắt có ngày nên kim" thui, dùng câu đó cho mấy anh chị lão làng thui :)
  8. cha_biet_gi

cha_biet_gi Member

Đẹp . Mình cũng muốn vẽ đc như này mà kô biết luyện đến bao giờ đây ?
  9. nguyenhuonggtvt

Kết quả sau mấy tháng liền học hỏi đó bạn, chỉ cần bạn kiên nhẫn và có niềm đam mê chắc chăn bạn sẽ làm được
  10. dangerfamily

dangerfamily New Member

Bạn ơi cho mình hỏi, mình đang tập line tranh chibi như bạn, nhưng có phần khó quá, mình ko hiểu cái đoạn nét thanh đậm của công cụ Pressure. Mình ko làm chủ được nó, lúc đậm lúc nhạt, với lại với tóc nâu thì nhìn đẹp chứ tóc đen vào xấu lắm. Có cách khắc phục ko bạn :)
  11. nguyenhuonggtvt

Để có nét thanh đậm bạn dùng công cụ Pressure click tại điểm muốn thanh/đậm đồng thời kéo rê chuột sang bên trái nếu muốn làm nét thanh và kéo sang bên phải nếu muốn làm nét đậm.

Màu tóc bạn có thể thử với nhiều màu để mang đa phong cách bạn ạ, nếu thấy tóc đen xấu bạn có thể thử một vài kiểu tóc khác xem sao
  12. domanhdung

domanhdung . Điều hành viên

Có lẽ mình phải chuyển qua học SAI mới được AI thấy mênh mông quá
  13. nguyenhuonggtvt

Em tưởng anh dùng AI quen rồi chứ, dùng cái đó nó hỗ trợ vẽ nhiều hơn thì phải, mà dùng SAI cũng dễ lắm biết qua photoshop rồi thì dùng cái đó cũng không quá khó đâu anh ạ
  14. dangerfamily

dangerfamily New Member

Bạn ơi, làm sao để line cho cân xứng nhỉ, ví dụ đôi mắt, vẽ có thể giống nhau nhưng lúc đi line thì ko thể nào thao tác y hệt được để 2 bên mắt giống nhau i xì như bạn làm bên trên được. Phải làm sao bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều, tại mình mới tìm hiểu :wacko2::wacko2:
  15. nguyenhuonggtvt

Bạn có thể vẽ một mắt, sau đó nhân đôi layer lên và cho nó đối xứng là được, việc cuối cùng là bạn di chuyển nó về đúng vị trí của nó là ok rồi
  16. dangerfamily

dangerfamily New Member

Nói thật là mình chả biết tí j về PTS với Paint Tool SAI luôn, bạn có thể hướng dẫn mình được ko. Mình đang đi line thì làm sao tách riêng được cái kính ra để nhân đôi layer :wacko2:. Bạn cho mình xin mấy cái hình minh họa thì tốt quá :105:
  17. nguyenhuonggtvt

Tốt nhất khi Line bạn nên tạo một layer riêng để Line mắt và một số phụ kiện khác, chúng ta có thể tạo nhiều layer mà tiết kiệm làm gì. Còn nếu đã lỡ Line rồi thì bạn vẫn cứ nhân đôi layer đó lên và bạn xóa bớt các Line không cần đi chỉ để lại các Line vẽ mắt thôi như thế là bạn đã có một layer riêng chứa mắt rồi, mình mô tả như thế chắc không cần hình ảnh minh họa nữa chứ
  18. dangerfamily

dangerfamily New Member

Nhưng hình như phím tắt để nhân đôi layer lên trong Paint Tool SAI không phải là Ctrl+J như PTS bạn nhỉ. Với lại nếu nhân đôi xong rồi mình ko biết phải làm sao để quay ngược chiều một mắt kính để đối xứng với một mắt khác :wacko2:

Hay bạn cho mình xin cái yahoo, rồi teamview giúp mình xem sao, ko j bằng thao tác trực tiếp :105:
  19. nguyenhuonggtvt

Bạn vào page bên dưới chữ kí của mình, vào phần Note có cái tên là Nhận đặt vẽ, trong đó có link facebook của mình nha, link của NVH ý
  20. dangerfamily

dangerfamily New Member

Em kết bạn rùi đó, nhưng a ít onl fb nhỉ :D Khi nào rảnh thì vào inb, có j giúp em cái :D