anh em thiết kế cẩn thận

Thảo luận trong 'Mua bán phần cứng đồ họa'

Lượt xem: 464

1. art.tien New Member

admin ơi! cái này không biết có post sai không xin đừng có xóa bài này nhé.
    chào các bạn thật tình thì chuyện này không có liên quan đến mình, nhưng mà thấy ức chế quá nên muốn nó ra để anh em designer cẩn thận để không thiệt cho bản thân,
    - Số là mình làm thiết kế bên sản xuất nón bảo hiểm, như có 1 khách hàng kêu mình làm thiết kế trên nón cho họ, mình ok và nhờ họ gửi thông tin cho mình, tất cả thông tin đều ok, nhưng tới phần logo, thì mình nói họ gửi cho mình logo gốc file vecter,( mình nói với họ là nói bên thiết kế gửi cho anh cái file AI hoặc Corel), mình ngồi chờ hoài xong họ gọi lại và nói cái file đó bên thiết kế không có, nó bị mắt rồi.
    Thế là mình phải vẽ lại cái file này.
    Các bạn biết không, vì công việc của mình nên mình ngồi vẽ lại, như mà các bạn ơi, mình thấy ức chế lắm công sức dân thiết kế mình bỏ ra suy nghĩ tới suy nghĩ lui để có tác phẩm giao cho khách hàng, vậy mà một số người lại chơi bẩn, lấy cái những cái tác phẩm mà những anh em designer bỏ công tạo ra đưa cho người khác vẽ lại thực hiện trên một sản phẩm khác, mình biết là họ lấy tác phẩm của người khác để làm, mình biết mà không làm đc gì. ức chế quá mấy bạn ơi, ức chế quá mọi người ơi.!!!!